Kigali

Kwibuka25: Abari abanyamuryango ba Volleyball bazize Jenoside yakorewe Abatutsi mu 1994

Yanditswe na: Mihigo Saddam
Taliki:9/04/2019 12:35
0 0 0 0 0 Loading... 0

Kuva tariki ya 7 Mata 2019 abanyarwanda n’inshuti z’u Rwanda bari mu gihe cyo kwibuka ku nshuro ya 25 Jenoside yakorewe Abatutsi mu Rwanda mu 1994. Abakunzi ba siporo bagihumeka uw'abazima nabo babuze inshuti, abavandimwe babaga muri uyu mukino uhuza umubare w’abantu batari bacye nabo baburiye ubuzima muri Jenoside yakorewe Abatutsi.



Umukino wa Volleyball ni umwe mu mikino yabuze abawukinaga, abatoza, abayobozi n’abafana bishwe mu gihe cya Jenoside yakorewe Abatutsi mu 1994. Ishyirahamwe ry’umukino wa Volleyball mu Rwanda (FRVB) rimaze gushyira ahagaragara, abakinnyi, abatoza, abayobozi n’abafana ba Volleyball bishwe bazira uko baremwe.

Urutonde rw'abantu bo muri Volleyball bamaze kumenyekana bazize Jenoside yakorewe Abatutsi (nk'uko bitangazwa n'ishyirahamwe ry’umukino wa Volleyball mu Rwanda (FRVB):

1. Iminamikore Bejamin( yakiniraga ikipe ya UNR Butare)

2. Murekezi Regis (UNR Butare)

3. Ntagugura Placide (UNR Nyakinama)

4. Ntagwabira Basile(UNR Nyakinama)

5. Kumuyange Egide(UNR Nyakinama)

6. Karonji Canisius(UNR Nyakinama

7. Hategekimana Emmanuel (UNR Nyakinama)

8. Gasinzigwa Michel (UNR Nyakinama)

9. Rutayisire Théoneste(UNR Nyakinama),

10. Niyongira Justin(UNR Nyakinama),

11. Kagenza Alphonse (UNR Nyakinama)

12. Rwagashayija Innocent (GSO Butare)

13. Kayiranga Eric (GSO Butare)

14. Kamonyo Jean Pierre (yakiniraga ikipe ya GSO Butare),

15. Gabiro Eugene (GSO Butare),

16. Ngoga Sebalinda Dominique (GSO Butare),

17. Butare Alpfred Toto (GSO Butare)

18. Mukeshimana Martin (Buhiri ubu yitwa KVC)

19. Ulimubenshi Vénant (KVC)

20. Rukamba Jean Marie Vianney (KVC),

21. Mugandura Jean de la Croix (KVC),

22. Gasana Callixte (KVC)

23. Ntaganira Innocent, Théogène (KVC)

24. Hategekimana Innocent (Petit Seminaire de Butare)

25. Sebalinda Gilles (Petit Seminaire Butare)

26. Gakebuka Camile (Petit Seminaire de Butare)

27. Ngarambe JMV (Petit Seminaire de Butare)

28. Tumukuze Jean Bosco (Petit Seminaire de Butare)

29. Rutiyomba Toussaint (Petit Seminaire de Butare)

30. Rutsindura Alphonse (Petit Seminaire de Butare),

31. Uwimana Abdallah (Minitransco)

32. Rugira Marcellin (Minitransco)

33. Gakwaya Vincent (Minitransco)

34. Kayigamba André (Minitransco)

35. Ngamije Esdras (Electrogaz)

36. Rudandi Jean Pierre (Electrogaz)

37. Kabagema Sosthène (Electrogaz),

38. Rugira Jean Bosco (Kigoma),

39. Kamanzi Goretti(Les Lionnes),

40. Mignonne (Les Lionnes),

41. Karasira (Ouragan),

42. Rugenera Landouard (College St André),

43. Ugeziwe Jean Berchmas (Petit Seminaire Ndera),

44. Mugaragu William (Ecole des Sciences Byimana)






Umwanditsi

Mihigo Saddam

-

Sura Umwanditsi Nyandikira

Inyarwanda BACKGROUND

Copyright © 2008-2019 Inyarwanda Ltd
RSS